Cikakken Jagora: Yadda ake Yin Bincike Lafiya tare da Tor akan Android

  • Tor Browser shine mashigin bincike na hukuma don shiga hanyar sadarwar Tor akan Android.
  • Ana ba da shawarar Orbot don haɓaka haɗin kai da keɓantawa akan hanyar sadarwar Tor.
  • .ana samun damar shafukan albasa ta hanyar Tor kawai, yana tabbatar da boye sunansa.
  • Amfani da Tor na iya zama a hankali kuma wasu rukunin yanar gizo na iya toshe hanyar shiga ku.

Yadda ake lilo lafiya tare da Tor akan Android

Sirrin Intanet lamari ne da ke ƙara zama mahimmanci, musamman tare da haɓakar sa ido na dijital da ƙuntatawa a wasu ƙasashe. Ga waɗanda ke neman yin bincike ba tare da suna ba, Tor yana ɗaya daga cikin mafi kyawun kayan aikin da ake samu. A cikin wannan labarin, za mu yi bayani dalla-dalla yadda ake amfani da Tor akan na'urorin Android, waɗanne aikace-aikacen da kuke buƙata, da yadda ake inganta tsaron kan layi.

Tor (The Onion Router) wani tsari ne da ke ba da damar ɓoye bayanan zirga-zirgar Intanet ta hanyar ɓoyayyiyar ɓoyayyiyar ɓoyayyiyar ɓoyayyiyar ɓoyayyiyar ɓoyayyiyar jama'a, yana sa da wuya a iya gano adireshin IP na mai amfani. Duk da cewa an fara samar da shi ne don aikin soja, a yau ana amfani da shi ta hanyar 'yan jarida, masu fafutuka da duk wanda ya damu da su sirrin kan layi.

Menene Tor kuma ta yaya yake aiki?

Tor wata hanyar sadarwa ce da ke bi da zirga-zirgar Intanet ta nodes da yawa. kafin ya kai ga karshe. Kowane kumburi yana yanke ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayye yana hana kowane mai tsaka-tsaki gano tushe da inda zirga-zirga. Wannan tsarin yana sa haɗin gwiwa ya fi aminci da ɓoye.

Gano zamba ta hanyar bayanan wucin gadi Google Chrome-0
Labari mai dangantaka:
Gano zamba: Google Chrome da hankali na wucin gadi

Tsarin bincike tare da Tor ya ƙunshi nau'ikan nodes guda uku:

  • Shiga ko kumburin kulawa: Yana karɓar haɗin farko daga mai amfani kuma yana aika shi zuwa kumburi na gaba.
  • Matsakaicin kumburi: Yana aiki a matsayin wata gada tsakanin hanyoyin shiga da fita, ba tare da sanin asali ko inda za a shiga ba.
  • kumburin fita: Ita ce maki na ƙarshe a cikin hanyar sadarwar Tor kafin zirga-zirga ya isa wurinsa na ƙarshe. Anan ne aka ɓoye bayanan gaba ɗaya.

Wannan tsarin yana tabbatar da cewa ko da wani ya sami damar shiga bayanan, ba za su iya gano ainihin asalinsa ba.

Sanya Tor akan Android

Don amfani da Tor akan Android, kuna buƙatar takamaiman ƙa'idodi. Babban shine Tor Browser, mai bincike na hukuma wanda The Tor Project ya haɓaka.

Mataki 1: Zazzage Tor Browser

Daga Google Play Store, bincika Tor Browser kuma shigar da shi akan na'urarka. Wannan aikace-aikacen ya dogara ne akan Firefox kuma an inganta shi don bayarwa rashin sani y sirri ga mai amfani

Tor Browser
Tor Browser
developer: Aikin Tor
Price: free

Mataki 2: Shigar Orbot (na zaɓi amma shawarar)

Orbot app ne na abokin tarayya wanda ke aiki azaman wakili don haɗa na'urarka zuwa cibiyar sadarwar Tor. Kodayake Tor Browser na iya aiki ba tare da Orbot ba, na ƙarshe yana bayarwa karin sarrafawa kan haɗin kuma yana ba da damar sauran aikace-aikacen da za a yi ta hanyar Tor.

Don shigar da shi, zazzage shi daga Play Store kuma bi waɗannan matakan:

  1. Bude Orbot kuma ba da izini masu dacewa.
  2. Latsa maballin Fara don kafa haɗin zuwa hanyar sadarwa ta Tor.
  3. Jira haɗin don kammala (alamar albasa zai zama kore).

Mataki na 3: Saita da Farawa

Da zarar Tor Browser da Orbot suna aiki, buɗe mai binciken kuma jira ya haɗa zuwa cibiyar sadarwar Tor. Ba kwa buƙatar ƙarin saituna, ko da yake za ka iya daidaita da seguridad a cikin saitunan browser.

Yin lilo da Tor akan Android

Tare da Tor yanzu yana gudana akan wayarka, zaku iya fara lilo ba tare da suna ba. Wasu mahimman shawarwari don inganta tsaron ku sune:

  • A guji shiga cikin asusun sirri: Shiga asusu kamar Google ko Facebook na iya lalata sirrin ku.
  • Yi amfani da shafukan HTTPS kawai: Kodayake Tor yana ɓoye zirga-zirgar zirga-zirga, ana iya fallasa shafukan HTTP.
  • Kar a sauke fayilolin da ake tuhuma: Wasu takardu na iya haɗawa da rubutun wanda ke bayyana adireshin IP ɗin ku.
  • Saita matakin tsaro na Tor: A cikin menu na saitunan burauza zaka iya zaɓar tsaro mai tsauri ta hanyar toshewa JavaScript da sauran masu bin diddigi.

Tor yana ba da damar shiga shafuka tare da yankin .onion, waɗanda ke keɓantacce ga cibiyar sadarwar Tor kuma ba za a iya buɗe su a cikin masu bincike na al'ada ba. Waɗannan shafuka suna cikin abin da ake kira Yanar Gizo mai zurfi, Inda akwai komai daga halaltattun taruka da ayyuka zuwa kasuwannin da ba a saba gani ba.

Idan kuna son bincika amintattun shafuka, zaɓi ɗaya shine ziyarci Wiki Mai Kyau, kundin adireshi mai haɗin kai zuwa shafukan .albasa daban-daban.

Shin yana da lafiya don amfani da Tor akan Android?

Kodayake Tor yana ba da bayanin sirri, akwai wasu mahimman la'akari:

Yadda ake sarrafa takaddun shaida na dijital da aka shigar a cikin Google Chrome
Labari mai dangantaka:
Yadda ake ganin takaddun shaida da aka shigar a cikin Google Chrome mataki-mataki?
  • Haɗi ta hanyar Tor na iya zama a hankali saboda yawan nodes da zirga-zirgar ke wucewa.
  • Wasu gidajen yanar gizo suna toshe masu amfani da Tor, wanda ke iyakance damar zuwa wasu shafuka.
  • Idan ƙasar ku ta cece su Tor, za ku iya amfani da gadoji (gadaji) don inganta haɗin gwiwa.

Madadin Tor akan Android

Yayin da Tor shine mafi kyawun zaɓi don ɓoye suna, akwai wasu kayan aikin da zasu iya ƙara amfani da shi:

  • VPNs: Ba sa bayar da matakin ɓoyewa iri ɗaya, amma suna iya zama da amfani lokacin da aka toshe Tor.
  • Masu bincike tare da kariya ta sirri: Firefox tare da kari kamar NoScript da DuckDuckGo Muhimman Sirri na iya taimakawa inganta keɓantawa.
Koyi yadda ake share tarihin wurin Google Maps akan Android
Labari mai dangantaka:
Yadda ake goge tarihin wuri akan Android cikin sauki

Tor ya kasance mafi kyawun mafita ga waɗanda ke neman a sakaya sunansu akan Android, amma yakamata a yi amfani da shi tare da taka tsantsan don guje wa haɗarin da ba dole ba. Ta bin waɗannan shawarwarin, zaku iya bincika cikin aminci da sirri akan wayoyinku. Raba wannan jagorar don ƙarin mutane su san abin da za su yi..


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*